Máy bơm cứu hỏa di động Tohatsu VF63BS-R là dòng bơm chữa cháy sử dụng nhiên liệu xăng có kích thước nhỏ có thể di chuyển cơ động ở mọi nơi đang được tin dùng vào công tác Phòng cháy chữa cháy cứu hộ cứu nạn. Thế nhưng thông tin liên quan tới sản phẩm bơm còn thì không phải ai cũng nắm rõ, chính vì thế chúng tôi xin giới thiệu tới mọi người thông tin chi tiết liên quan tới sản phẩm này để mọi người cùng tìm hiểu.
Chuyển nhanh đến phần bạn cần xem
Khái quát về máy bơm cứu hỏa di động Tohatsu VF63BS-R 22KW 30PS

Tohatsu VF63BS-R là dòng máy bơm chữa cháy xách tay sử dụng nhiên liệu xăng, được thiết kế chuyên biệt cho công tác PCCC tại các khu vực có địa hình phức tạp hoặc yêu cầu tính cơ động cao. Với việc sử dụng động cơ xăng có khả năng tự mồi cực nhanh và khả năng điều chỉnh áp suất tự động, máy bơm cứu hỏa di động Tohatsu luôn trở thành 1 trong những dòng bơm tiêu biểu và đáp ứng mọi nhu cầu của người dùng.
Điểm nổi bật của máy bơm chữa cháy Tohatsu VF63BS-R
Bơm xăng Tohatsu VF63BS-R được áp dụng các công nghệ hiện đại vào sản xuất vì thế so với các sản phẩm bơm chữa cháy di động khác, bơm có rất nhiều điểm nổi bật để mọi người tin dùng:
- Cấu tạo gọn nhẹ, dễ di chuyển: Trọng lượng khô chỉ 84.5 kg, kích thước tổng thể 670 x 780 x 740 mm, giúp dễ dàng mang vác hoặc vận chuyển ở mọi nơi.
- Trang bị rơ-le điều chỉnh áp suất linh hoạt: Cho phép máy tự mồi khi áp suất thấp và tự dừng khi đầy nước, giúp giảm tiêu hao nhiên liệu và tiết kiệm chi phí vận hành.
- Công suất lớn giúp đem tới lượng nước lớn: Khi ở độ sâu hút 3 mét, bơm có thể đem tới lưu lượng nước 1200 lít/phút tại áp suất 6 bar, 950 lít/phút ở 8 bar và 700 lít/phút tại 10 bar.
- Khả năng mồi cực nhanh: Chỉ mất 2 giây để hút ở độ sâu 1 mét, giúp tăng tốc quá trình chữa cháy khi xảy ra sự cố.
- Mức tiêu hao nhiên liệu thấp: Chỉ 8.5 Lit/giờ (tại 0.55 MPa 1130L/phút).
Thông số kỹ thuật chi tiết của máy bơm cứu hỏa di động Tohatsu VF63BS-R
Bên dưới đây là thông số kỹ thuật chi tiêt của sản phẩm máy bơm cứu hỏa di động Tohatsu VF63BS-R để mọi người có thể tham khảo khi tìm mua bơm từ đó xác định bơm có đáp ứng được nhu cầu sử dụng hay không.
Bảng thông số kích thước của bơm cứu hỏa Tohatsu VF63BS-R
Bảng biểu đồ lưu lượng cột áp của máy bơm chữa cháy khiêng ty Tohatsu VF63BS-R
Bảng mô tả thông số kỹ thuật chi tiết của máy bơm cứu hỏa Tohatsu VF63BS-R
| Động cơ | Kiểu | 4 kỳ |
| Số xi-lanh | 3 xi-lanh |
| Hệ thống làm mát | Được làm mát bằng nước |
| Đường kính x hành trình piston | 61 x 57 mm |
| Dung tích Piston | 500ml (30.5 cu in) |
| Công suất | 22 kW (30PS) |
| Nhiên liệu | Xăng không chì (RON 91 hoặc cao hơn) |
| Dung tích bình nhiên liệu | 10 L |
| Tiêu hao nhiên liệu | 8.5L / giờ |
| Hệ thống đánh lửa | Phun xăng điện tử |
| Dung tích bình dầu | 1.6 L |
| Hút | Khởi động | Điện hoặc bằng tay |
| Hệ thống hút | Bơm chân không 4 cánh (loại không dầu) |
| Bơm mồi | Tự động |
| Bơm | Kiểu bơm | Hút đơn, Bơm ly tâm một tầng |
| Đường kính cửa hút | JIS 3” (75mm) |
| Đường kính cửa xả | JIS 2-1/2” (65mm) |
| Số cửa xả | Đôi |
| Van cửa xả | Van bi |
| Hiệu suất xả (Chiều cao hút: 3m) | 0.8 MPa (8 bar) | 950LPM |
| 0.6 MPa (6 bar) | 1200 LPM |
| 1 MPa (10 bar) | 700 LPM |
| Chiều cao hút tối đa | ~ 9m |
| Hiệu suất mồi (Chiều cao hút tại) | 6m | 6.2 giây |
| 3m | 3.4 giây |
| 1m | 2 giây |
| Trọng lượng | Trọng lượng khô | 84.5kg |
| Trọng lượng ướt | 99.5kg |
| Kích thước(mm) | Dài x Rộng x Cao | 670 x 780 x 740 |
Những ứng dụng của máy bơm chữa cháy Tohatsu VF63BS-R
Nhờ tính linh hoạt và khả năng làm việc liên tục trong môi trường khắc nghiệt, bơm Tohatsu VF63BS-R được sử dụng rộng rãi vào rất nhiều lĩnh vực khác nhau như:
- Trang bị cho xe cứu hỏa chuyên dụng: Cung cấp nước liên tục cho súng phun hoặc hệ thống vòi chữa cháy.
- Chữa cháy rừng và vùng sâu vùng xa: Di chuyển dễ dàng, phù hợp cho khu vực địa hình hiểm trở, thiếu nguồn điện.
- Trang bị cho các khu dân cư, bệnh viện, trường học: Đáp ứng yêu cầu PCCC cục bộ với quy mô vừa và nhỏ.
- Ứng dụng vào lĩnh vực nông nghiệp, hệ thống thủy lợi: Dùng để cấp nước tưới tiêu hoặc chống hạn trong nông nghiệp.
- Thoát nước chống ngập: Hút nước nhanh trong các điểm úng ngập nội đô hoặc công trình thấp tầng.
Địa chỉ mua máy bơm Tohatsu VF63BS-R chính hãng, giá tốt
Nếu bạn đang tìm kiếm máy bơm chữa cháy VF63BS-R chính hãng, mà chưa lựa chọn được địa chỉ nào ưng ý thì hãy tìm tới Công ty Máy bơm nước Thành Đạt – 1 trong những nhà cung cấp uy tín đang trực tiếp phân phối trực tiếp các dòng máy bơm chữa cháy Tohatsu Nhật Bản.

Máy bơm Thành Đạt hiện đang cung cấp rất nhiều model bơm Tohatsu để khách hàng có thể chọn lựa như VF21BS, VE500AS, VC52AS, VC72AS, VF53BS, VF63BS-R, VE1000, VE1500,… Do đó khách hàng có thể yên tâm chọn mua máy bơm Tohatsu VF63BS-R ở Công ty. Thành Đạt luôn cam kết cung cấp tới Quý khách hàng sản phẩm bơm chất lượng với nguồn gốc, xuất xứ rõ ràng, bơm được bán ra với giá ưu đãi cùng chính sách chiết khấu cao.
Tohatsu VF63BS-R mua ở Thành Đạt sẽ luôn được đảm bảo rằng sản phẩm mới 100%, có CO/CQ, kiểm định PCCC đi cùng, bảo hành 12 tháng và có giá bán niêm yết rõ ràng. Đối với những khách hàng khi mua bơm với số lượng lớn sẽ được miễn phí vận chuyển trong 15km đối với các đơn hàng ở HN, HCM cùng chính sách giảm giá.
Để nhận sự hỗ trợ tốt nhất khi mua máy bơm Tohatsu VF63BS-R tại Máy bơm Thành Đạt, quý khách hàng vui lòng liên hệ với chúng tôi tteo:
CÔNG TY TNHH SẢN XUẤT THƯƠNG MẠI VÀ CÔNG NGHIỆP THÀNH ĐẠT